This text is replaced by the Flash movie.

Webboard
ข่าวสาร และกิจกรรม
++Star Activity
++Star Sports
----Star Football
----Star Badminton
----Star Bowling
----Star Snooker
เว็บบอร์ด
++Star Talk
++Star Sound
++Star Show
++Star Tips
++Star Tech Consult
++Star Spa
++Star Gas LPG
++Star Gas CNG
++Star Tour
คลาสสิฟายด์
+Star Car Classified
+Star NonCar Classified
ความรู้จากคำถาม
+++Ask Guru by e-Toyotaclub
เทปกาวสองหน้า ติดรถยนต์
เบาะหนัง
Altis ราคา
รับทำ SEO
เช็คราคา รถใหม่
แบบสำรวจ
ท่านชอบสีรถ new altis สีไหนมากที่สุดครับ

Silver Metallic
Medium Silver Metallic
Grey Metallic
Beige Metallic
Greyish Blue Metallic
Black Mica
White

ผลสำรวจ
แบบสำรวจอื่นๆ

จำนวนผู้ลงคะแนน: 31091
คำแนะนำ: 364
สมาชิก
หมายเลข IP ของคุณ 54.243.13.30

สมัครสมาชิก
ลืมรหัสผ่าน

ชื่อเรียก:
รหัสผ่าน:

สถิติสมาชิก
สมาชิกคนล่าสุด : pocha
สมาชิกทั้งหมด : 23,181

ผู้ที่กำลังใช้งาน : 312
บุคคลทั่วไป : 301
สมาชิก : 11

New Altis Brochure
ลงโฆษณา
Nvyangyont
Master Light
FLAZHAUTOGAS
VRP Engineering Gas
waxclinic
Bridgestone
Siamseat
siamseat
ราคาน้ำมันวันนี้
Sponsor
ขอขอบคุณ
ผู้สนับสนุน
การแข่งขัน
ฟุตบอล

NewAltisClub.com :: ดูกระทู้ - ปัญหา Toyota New Altis ของผม

คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว
คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว
ค้นหา
ค้นหา
รายนามสมาชิก
รายนามสมาชิก
กลุ่มผู้ใช้งาน
กลุ่มผู้ใช้งาน
ข้อมูลส่วนตัว
ข้อมูลส่วนตัว
เข้าระบบ
เข้าระบบ
เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ
เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ
NewAltisClub.com หน้ากระดานข่าวหลัก » Star Talk

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้
ปัญหา Toyota New Altis ของผม ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
Gopz
Freshy Star
Freshy Star

เข้าร่วมเมื่อ: Sep 19, 2008
ตอบ: 222

ตอบตอบ: จ. สค. 17, 2009 9:58 pm    ชื่อกระทู้: ปัญหา Toyota New Altis ของผม ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ปัญหา Toyota New Altis ของผม

ออก Altis มาไม่ถึงปีประมาณ 10 เดือนก็มีปัญหามากมายจนเบื่อที่จะแก้แล้วเช่น

1.เสียงดังบริเวณเกียร์ ดูได้ตามคลิปใน Yotube
http://www.youtube.com/watch?v=qrO6w_imkG8
2. ตัวคำนวนปริมาณน้ำมัน ใช้การไม่ได้ต้องเติมใหม่ เลขถึงจะโชว์ (เป็นแบบนี้บ่อยมากๆ) ดูตามรูปครับ

3.พวงมาลัยไม่ตรง (ซ่อมมาหลายรอบแล้วก็เป็นเหมือนเดิม) ยังไม่พอเวลาหักปุ๊บไปปั๊บ ไม่มีระยะฟรี เลยสร้างความมันส์ในการเข้าโค้งอย่างยิ่ง -*- Crying or Very sad

4.เครืองเล่น CD ห่วยมากต้องทุบถึงจะดัง
5. เสียง ดังรอบทิศทางเหมือนกับการประกอบไม่ค่อยดี (น่ารำคาญมากตอยขับขี่)
6. ท่อไอเสีย พุพังและใส้ขาด ง่ายมาก (ชื้อไม่ถึงปีใส้ในขาดละ -*-)

เป็นเรืองที่น่าเบื่อมากสำหรับรถคันนี้ที่ไววางใน เลือกชื้อตัว top มาหวังมาจะขับสนุกไร้ ปัญหา แต่กลับมาเป็นแบบนี้ ตอนนี้ผมเลย ตัดใจขายไปแล้ว

มาเล่าให้ฟังเฉยๆครับ

ขอบคุณที่รับฟังครับ

Arrow Arrow
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
nopadolh
Senior Star
Senior Star

เข้าร่วมเมื่อ: Jun 28, 2009
ตอบ: 676

ตอบตอบ: จ. สค. 17, 2009 10:15 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

พอจะมีใครช่วยได้บ้างครับ ช่วยๆกันหน่อยครับพี่น้อง อย่าปล่อยให้ปัญหาลอยนวล
metee
Star Moderator
Star Moderator

เข้าร่วมเมื่อ: Mar 10, 2008
ตอบ: 3284

ตอบตอบ: จ. สค. 17, 2009 10:21 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เสียใจด้วยครับ อาจจะเจอแจ๊ตพ๊อต จิงๆ.....ถึงใด้ตัดสินใจขายไปแล้วอ่ะ.......
-----------------------------------
meteeit@hotmail.com
안녕하세
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ MSN
Taro
Be Your Own Star

เข้าร่วมเมื่อ: Feb 20, 2009
ตอบ: 3833

ตอบตอบ: จ. สค. 17, 2009 10:59 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

โห อ่านแล้วเห็นใจเลยครับ

1. ตรงเกียร์ผมว่าอาจมีน๊อตตกลงไปข้างในหรือเปล่า ตรงนั้นไม่มีอะไรให้สั่นเลยครับ จริงๆ เพราะรื้อตรงนั้นหลายรอบแล้ว อีกอย่างดังที่ฝาครอบตัวจ่ายไฟแรงสูงให้หลอดซีน่อนหรือเปล่าครับ มันเป็นแผ่นเหล็กประกบง่ายๆ อยู่ใต้เบาะคนนั่งด้านซ้าย ใกล้ๆ เกียร์ ถ้ามีคนถอดแล้วไม่ใส่กลับให้ครบ เสียงก็น่าจะประมาณนั้นแหล่ะ

2. ตัวโชว์ระยะทาง ถ้าไฟเหลืองเตือนน้ำมันหมดขึ้น Range อาจเป็น 0 ได้นะครับ

3. ที่อ่านมาไม่เกี่ยวกับพวงมาลัยครับ เกี่ยวกับการตั้งศูนย์ จากประสบการณ์ผม พบว่าหลังจากถูกมือดีทำให้ศูนย์รถมีอันเป็นไปแล้ว ต้องได้มือเทพตั้งให้ครับ ถึงจะหาย ระยะฟรีก็เป็นเรื่องตั้งศูนย์เหมือนกันครับ ย้ำว่าต้องเจอเทพครับ

4. อันนี้ปัญหาประจำรุ่น คือวิทยุมีปัญหา ถ้าเคลมก่อนหมดประกันก็ไม่น่ามีอะไรครับ เค้ารู้อยู่แล้ว เคลมฟรี

5.เรื่องเสียงดัง ไม่มีความเห็นครับ เพราะเท่าที่คุยๆ กันในนี้ อัลติสจัดว่าเงียบมากครับ

6. อันนี้น่าจะมาจากการเติมน้ำมันที่ไม่ดีครับ หมายถึงอาจมีการปลอมปนสารบางอย่าง ทำให้บริเวณท่อร้อนผิดปกติ เสียหายได้ง่าย (อยู่ที่ปั๊มที่เราเติมเป็นประจำ)

ต้องลองแยกแก้ไขเป็นประเด็นๆ ไปครับ ถ้าเหมารวมก็ดูเหมือนมันจะแย่ไปหมด ซื้อรถมาแพงครับ อยากให้ใช้อย่างมีความสุขครับ
Arrow

ArtAspire:: Fuel System Technique
Taro:: General Technique
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
somlee

เข้าร่วมเมื่อ: Feb 03, 2008
ตอบ: 9057

ตอบตอบ: จ. สค. 17, 2009 11:06 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Taro บันทึก:

1. ตรงเกียร์ผมว่าอาจมีน๊อตตกลงไปข้างในหรือเปล่า ตรงนั้นไม่มีอะไรให้สั่นเลยครับ จริงๆ เพราะรื้อตรงนั้นหลายรอบแล้ว อีกอย่างดังที่ฝาครอบตัวจ่ายไฟแรงสูงให้หลอดซีน่อนหรือเปล่าครับ มันเป็นแผ่นเหล็กประกบง่ายๆ อยู่ใต้เบาะคนนั่งด้านซ้าย ใกล้ๆ เกียร์ ถ้ามีคนถอดแล้วไม่ใส่กลับให้ครบ เสียงก็น่าจะประมาณนั้นแหล่ะ

2. ตัวโชว์ระยะทาง ถ้าไฟเหลืองเตือนน้ำมันหมดขึ้น Range อาจเป็น 0 ได้นะครับ

3. ที่อ่านมาไม่เกี่ยวกับพวงมาลัยครับ เกี่ยวกับการตั้งศูนย์ จากประสบการณ์ผม พบว่าหลังจากถูกมือดีทำให้ศูนย์รถมีอันเป็นไปแล้ว ต้องได้มือเทพตั้งให้ครับ ถึงจะหาย ระยะฟรีก็เป็นเรื่องตั้งศูนย์เหมือนกันครับ ย้ำว่าต้องเจอเทพครับ

4. อันนี้ปัญหาประจำรุ่น คือวิทยุมีปัญหา ถ้าเคลมก่อนหมดประกันก็ไม่น่ามีอะไรครับ เค้ารู้อยู่แล้ว เคลมฟรี

5.เรื่องเสียงดัง ไม่มีความเห็นครับ เพราะเท่าที่คุยๆ กันในนี้ อัลติสจัดว่าเงียบมากครับ

6. อันนี้น่าจะมาจากการเติมน้ำมันที่ไม่ดีครับ หมายถึงอาจมีการปลอมปนสารบางอย่าง ทำให้บริเวณท่อร้อนผิดปกติ เสียหายได้ง่าย (อยู่ที่ปั๊มที่เราเติมเป็นประจำ)

ต้องลองแยกแก้ไขเป็นประเด็นๆ ไปครับ ถ้าเหมารวมก็ดูเหมือนมันจะแย่ไปหมด ซื้อรถมาแพงครับ อยากให้ใช้อย่างมีความสุขครับ
Arrow
เห็นดวยครับ Idea
KoRn_Sweet

เข้าร่วมเมื่อ: May 07, 2009
ตอบ: 1131

ตอบตอบ: จ. สค. 17, 2009 11:29 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

มาเอาใจช่วยครับ

ค่อยๆแก้ครับ สนุกกับมันแล้วจะเพลินครับ

คิดซะว่าปัญหามีไว้แก้ครับ

มุขนี้ที่ทำงานใช้ตลอดครับ ถ้าไม่มีปัญหาแล้วเค้าจะจ้างพวกผมมาทำแป๊ะอะไร

Razz

*** PARADOX ***

NAC 477
turboro
" alt="" border="0" />

เข้าร่วมเมื่อ: Jun 28, 2008
ตอบ: 2396

ตอบตอบ: อ. สค. 18, 2009 7:31 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Laughing เสียใจด้วยนะครับ
แต่ไม่ทราบว่ารถคันนี้ เคยชนหนักมารึเปล่าครับ
เพราะเท่าที่อ่านดู ปัญหาที่เกิดขึ้น ไม่เคยได้ยินจากผู้ใช้ท่านอื่นเลยครับ
(ยกเว้นเรื่อง RANGE เหลือ 0 เวลาไฟเตือนน้ำมันขึ้น กับ เครื่องเสียง)
รึว่า เคยรื้อรถทำเครื่องเสียงแบบรื้อทั้งคัน อะไรแบบนี้รึเปล่า
ไม่ได้เข้าข้างรถนะครับ
แต่ผมใช้มา 1 ปี 2 เดือนแล้ว ไม่เคยเจอปัญหาที่ว่าเลย
แม้แต่ปัญหายอดนิยมอย่างเครื่องเสียง ก็ยังปกติดีทุกอย่าง

ยังไงก็ขอให้ได้รถที่ถูกใจไวไวนะครับ Arrow

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ MSN
Pongsak

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 07, 2009
ตอบ: 2755

ตอบตอบ: อ. สค. 18, 2009 7:58 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เหมือนของผมเลยเจอมา 2 รายการแล้ว 6 เดือน12000โล วิทยุกะท่อไอเสีย ไม่รู้ว่าใครเจอแบบผมบ้าง รถซื้อเดือน กพ.52 แต่รถอยู่ในสต๊อค9เดือน ใบรับประกันเลยออกมาที่14/05/2551 ไม่ได้สังเกตตอนตรวจเช็คที่5000โล ว่าวันรับมอบรถเปลี่ยนไปจากที่จริงต้อง25/02/2552กลายป็น14/05/2551 มาเอะใจตอนเช็ค10000โลคนรับรถมาถามว่าจะล้างแอร์ด้วยไหม รถใช้มาแล้ว 1 ปี ตั้งที่ใช้แค่ 6 เดือนเอง Exclamation งงเลยมาดูที่ใบเสร็จที่1000กะ5000 โลก็ปรากฎว่า1000ไม่มีไรผิด แต่5000 โลลงวันรับมอบรถ14/05/2551 ก็เลยถามเซลส์ว่าทำไมเป็นอย่างนี้ เช็คแล้วได้รถได้รับมอบจากโรงงาน14/05/2551จริงทำให้ใบรับประกันจริงคือ14/05/2551 Sad รถเรานอนรอเรามา 9 เดือน อาจเป็นเหตุผลที่รถมีปัญหาก็ได้เป็นรุ่น1.8 G ซะด้วยท๊อปค้างสต๊อค Crying or Very sad แต่ 0 ออกใบรับรองการซื้อให้ใหม่ว่าซื้อจริง25/02/2552
winie

เข้าร่วมเมื่อ: Feb 12, 2009
ตอบ: 6828

ตอบตอบ: อ. สค. 18, 2009 8:06 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

โอ๊ะโอ.........เสียใจด้วยนะคะ

Crying or Very sad Crying or Very sad

tomchuen
Little Star
Little Star

เข้าร่วมเมื่อ: Dec 23, 2008
ตอบ: 20

ตอบตอบ: อ. สค. 18, 2009 8:45 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ผมวิ่งไปแล้ว 2หมื่นกว่าโล ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยครับ ผมว่าคุณอาจจะเจอ jackpot ได้อะครับ 1.ใน 100 คัน หรือ 1 ใน 1000 คัน อย่าที่เป็นข่าว ที่มีการทุบรถ show อ่ะครับ ยังไงก็ปัญหามีไว้แก้น่ะครับใจเย็นๆๆ Question Question
Pony
Freshy Star
Freshy Star

เข้าร่วมเมื่อ: Sep 05, 2008
ตอบ: 126

ตอบตอบ: อ. สค. 18, 2009 9:00 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Taro บันทึก:

Arrow
เห็นด้วยอย่างแรง แต่รถผม 1.8G ก็ดังคับ เหมือนเบาะหรืออะไรสักอย่างมันสีกัน
poonoi
Little Star
Little Star

เข้าร่วมเมื่อ: May 23, 2008
ตอบ: 80

ตอบตอบ: อ. สค. 18, 2009 9:19 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ผมเห็นด้วยกับคุณ Taro ครับ สำหรับผมใช้รถมาประมาณ 1 ปี 6 เดือน ยังเป็นปกติครับ คือ
1. วิทยุยังเพี้ยนๆเป็นปกติ
2. อย่างอื่นนอกจากนั้นยังดีมากเป็นปกติครับ
Smile
safety

เข้าร่วมเมื่อ: Oct 24, 2008
ตอบ: 6355

ตอบตอบ: พ. สค. 19, 2009 9:14 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เสียใจด้วยนะคะ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
JUZSOMEONE
Freshy Star
Freshy Star

เข้าร่วมเมื่อ: Dec 26, 2008
ตอบ: 110

ตอบตอบ: พฤ. สค. 20, 2009 12:07 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Sad

เอ่อ ปัญหาเรื่องเสียงรถผมก็มีครับ คล้ายกับคุณเลยครับ ผมหาสาเหตุไม่เจอสักทีไม่รู้มันดังมาจากไหน แต่โชคดีที่เสียงเบากว่าคุณหน่อย เลยพอทนได้

ต้องการทราบว่าจะแก้เรื่องเสียงนี้ยังไงดีครับ

NAC 337
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว AIM Yahoo MSN
sub_ghost
Junior Star
Junior Star

เข้าร่วมเมื่อ: Sep 04, 2008
ตอบ: 364

ตอบตอบ: พฤ. สค. 20, 2009 6:27 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ออกรถมาเดือน ตุลา 08 จนถึง ปัจจุบันยังไม่เคยเจอปัญหาที่คุณเจอเลยครับ Razz

ไงก็เสียใจด้วยนะครับที่เจอรถแบบนั้น Shocked

แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    NewAltisClub.com หน้ากระดานข่าวหลัก » Star Talk ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จากทั้งหมด 2

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้