This text is replaced by the Flash movie.

Webboard
ข่าวสาร และกิจกรรม
++Star Activity
++Star Sports
----Star Football
----Star Badminton
----Star Bowling
----Star Snooker
เว็บบอร์ด
++Star Talk
++Star Sound
++Star Show
++Star Tips
++Star Tech Consult
++Star Spa
++Star Gas LPG
++Star Gas CNG
++Star Tour
คลาสสิฟายด์
+Star Car Classified
+Star NonCar Classified
ความรู้จากคำถาม
+++Ask Guru by e-Toyotaclub
เบาะหนัง
Altis ราคา
รับทำ SEO
เช็คราคา รถใหม่
แบบสำรวจ
ท่านชอบสีรถ new altis สีไหนมากที่สุดครับ

Silver Metallic
Medium Silver Metallic
Grey Metallic
Beige Metallic
Greyish Blue Metallic
Black Mica
White

ผลสำรวจ
แบบสำรวจอื่นๆ

จำนวนผู้ลงคะแนน: 31222
คำแนะนำ: 388
สมาชิก
หมายเลข IP ของคุณ 23.22.173.58

สมัครสมาชิก
ลืมรหัสผ่าน

ชื่อเรียก:
รหัสผ่าน:

สถิติสมาชิก
สมาชิกคนล่าสุด : fartoey19
สมาชิกทั้งหมด : 23,786

ผู้ที่กำลังใช้งาน : 312
บุคคลทั่วไป : 299
สมาชิก : 13

New Altis Brochure
ลงโฆษณา
Nvyangyont
Master Light
FLAZHAUTOGAS
VRP Engineering Gas
waxclinic
Bridgestone
Siamseat
siamseat
ราคาน้ำมันวันนี้
Sponsor
ขอขอบคุณ
ผู้สนับสนุน
การแข่งขัน
ฟุตบอล

NewAltisClub.com :: ดูกระทู้ - review เคลือบสีที่ Wax Clinic ครับ

คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว
คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว
ค้นหา
ค้นหา
รายนามสมาชิก
รายนามสมาชิก
กลุ่มผู้ใช้งาน
กลุ่มผู้ใช้งาน
ข้อมูลส่วนตัว
ข้อมูลส่วนตัว
เข้าระบบ
เข้าระบบ
เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ
เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ
NewAltisClub.com หน้ากระดานข่าวหลัก » Star Spa

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้
review เคลือบสีที่ Wax Clinic ครับ ไปที่หน้า ก่อนนี้  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
pumpkung
Little Star
Little Star

เข้าร่วมเมื่อ: Jul 09, 2008
ตอบ: 58

ตอบตอบ: พฤ. กค. 17, 2008 12:22 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

อยากไปเคลือบสีที่ Wax clinic ด้วยจัง แต่บ้านอยู่หาดใหญ่ซะงั้น Crying or Very sad
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
Toon_001
Senior Star
Senior Star

เข้าร่วมเมื่อ: Aug 09, 2008
ตอบ: 764

ตอบตอบ: ส. ตค. 04, 2008 9:06 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ว่างเมื่อรัย ต้องหาเวลาเข้ากรุงเทพฯบ้างแล้วเรา Wink

อยากให้รถแจ่ม Razz
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
waxclinic
Freshy Star
Freshy Star

เข้าร่วมเมื่อ: Jan 29, 2008
ตอบ: 200

ตอบตอบ: อ. ตค. 07, 2008 3:12 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Toon_001 บันทึก:
ว่างเมื่อรัย ต้องหาเวลาเข้ากรุงเทพฯบ้างแล้วเรา Wink

อยากให้รถแจ่ม Razz

ยินดีครับ
Laughing

ธนา
Wax Clinic
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
boyname
Freshy Star
Freshy Star

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 04, 2008
ตอบ: 131

ตอบตอบ: อ. ตค. 07, 2008 7:17 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

แนะนำด้วยครับ รถผมสีดำ ออกได้ 2 เดือน ไปล้างตามปั้ม กลับมาสังเกตว่า สีรถเป็นหมองๆ เนื้อสีเป็นวงๆเหมือนใช้ผ้าเปื้อนฝุ่นมาเช็ดเป็นวงกลมเป็นทั้งคันเลยครับ มีรอยขนแมวตามจุดต่างๆแต่ไม่มากเท่าไหร่ อยากให้สีรถเรียบเนียนไม่มีรอยที่บอกไปเบื้องต้น และคลือบสีรถเอาแบบเงาฉ่ำๆเลยครับ อยากทาบว่าต้องทำไรบ้าง ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วพวกรอยที่บอกไปจะออกมั้ยครับ
waxclinic
Freshy Star
Freshy Star

ตอบตอบ: ศ. ตค. 10, 2008 12:46 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

boyname บันทึก:
แนะนำด้วยครับ รถผมสีดำ ออกได้ 2 เดือน ไปล้างตามปั้ม กลับมาสังเกตว่า สีรถเป็นหมองๆ เนื้อสีเป็นวงๆเหมือนใช้ผ้าเปื้อนฝุ่นมาเช็ดเป็นวงกลมเป็นทั้งคันเลยครับ มีรอยขนแมวตามจุดต่างๆแต่ไม่มากเท่าไหร่ อยากให้สีรถเรียบเนียนไม่มีรอยที่บอกไปเบื้องต้น และคลือบสีรถเอาแบบเงาฉ่ำๆเลยครับ อยากทาบว่าต้องทำไรบ้าง ราคาเท่าไหร่ครับ แล้วพวกรอยที่บอกไปจะออกมั้ยครับ

ถ้าเป็นริ้วรอยวงๆ ที่เกิดจากการใช้ผ้าที่ไม่มีคุณภาพ เช็ดรถ
วิธีการแก้ไข คงต้องใช้วิธีการขัดลบริ้วรอยครับ ถ้ารอยไม่ลึกมาไม่ต้องขัดเต็มระบบครับ ขัด Polishing กับ Finishing ผิวสีก็จะกลับมาเงาใสเหมือนใหม่แล้วครับ ส่วนรถสีดำหากต้องการให้รถเงาฉ่ำๆ ก็เคลือบด้วยน้ำยาเคลือบสีประเภท คาร์นูบา ครับรับรองเงาฉ่ำได้อย่างต้องการเลยครับ
ส่วนค่าใช้จ่ายประมาณ 2500-3500 ครับ ขึ้นกับว่าต้องขัดมากน้อยแค่ไหน
ครับ ใช้เวลาประมาณ 4-5 ชม.

ธนา
Wax Clinic
MaMeawja
Be Your Own Star

เข้าร่วมเมื่อ: Sep 26, 2008
ตอบ: 13018

ตอบตอบ: ศ. ตค. 10, 2008 9:56 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

คุณธนาค่ะ ถ้าไปทำที่ Wax clinic ที่มี 2โปรแกรมนี่แตกต่างกันอย่างไรอะค่ะ

1.โปรแกรม Professional Clear Coat Zealing Package

2. โปรแกรม Wet Look

ควรทำอย่างไหนอะค่ะแหะๆ แล้วราคาประมาณเท่าไรค่ะ รถนกออกมาได้2เดือน เผื่อเสาร์อาทิตย์นี้จะได้แวะไปทำอะค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์
goodspeed
Junior Star
Junior Star

เข้าร่วมเมื่อ: Jul 31, 2008
ตอบ: 326

ตอบตอบ: ศ. ตค. 10, 2008 11:28 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เมื่อก่อนทำแม็กไกวร์ใช่ไหมครับ ...
waxclinic
Freshy Star
Freshy Star

ตอบตอบ: พฤ. ตค. 16, 2008 3:52 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

MaMeawja บันทึก:
คุณธนาค่ะ ถ้าไปทำที่ Wax clinic ที่มี 2โปรแกรมนี่แตกต่างกันอย่างไรอะค่ะ

1.โปรแกรม Professional Clear Coat Zealing Package

2. โปรแกรม Wet Look

ควรทำอย่างไหนอะค่ะแหะๆ แล้วราคาประมาณเท่าไรค่ะ รถนกออกมาได้2เดือน เผื่อเสาร์อาทิตย์นี้จะได้แวะไปทำอะค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ

คุณ นก (Mameawja) ครับ

โปรแกรม Professional Clear Coat Zealing Package นี้เป็นการเคลือบสีที่ใช้น้ำยาพิเศษ เฉพาะ และเคลือบสี หลายชั้น จุดประสงค์เพื่อสร้าง wax layer ให้หนาขึ้นเป็นพิเศษ อายุในการยึดเกาะติดและปกป้องผิวสีจะนานขึ้นด้วยครับ ประมาณ 3-4 เดือน ( ซึ่งแว็กซ์ปกติทั่วๆไปก็อยู่ได้ประมาณ 2-4 สัปดาห์ ) ส่วนใหญ่คนที่เลือกโปรแกรมนี้คือ ไม่ค่อยมีเวลาเคลือบสีบ่อยๆ หรือ บางท่านบ้านอยู่ค่อนข้างไกลจาก wax clinic จึงไม่สะดวกเดินทางที่จะเข้ามาเคลือบสีอยู่บ่อยๆ จึงเลือกเป็นโปรแกรมนี้ครับ

ส่วนโปรแกรม Wet look เป็นการขัดชักเงา ( Finishing , Glazing ) ผิวสี เหมาะสำหรับรถใหม่ ที่ผิวสียังไม่ค่อยมีริ้วรอย ซึ่งจะมีขั้นตอนในการทำความสะอาดผิวสี ก่อนการขัดชักเงา ( ไม่ทำให้สีบางลงแต่อย่างใด เพราะไม่มีการใช้น้ำยาขัดหยาบ compounding ) พอหลังจากขัดเสร็จ ก็จะลงแว็กซ์เคลือบสีให้ แว็กซ์ก็เกาะติดได้ประมาณ 4 สัปดาห์ ครับ

หากมีข้อสงสัยใดเพิ่มเติมก็สอบถามมาได้นะครับ

ธนา
Wax Clinic
waxclinic
Freshy Star
Freshy Star

ตอบตอบ: พฤ. ตค. 16, 2008 3:54 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

goodspeed บันทึก:
เมื่อก่อนทำแม็กไกวร์ใช่ไหมครับ ...

เมื่อ 5 ปีที่แล้ว เคยเป็น dealer ของ แมกไกวส์ครับ เคยเข้ามาใช้บริการที่ wax clinic รึปล่าวครับ

ธนา
Wax Clinic
waxclinic
Freshy Star
Freshy Star

ตอบตอบ: ศ. พย. 07, 2008 6:19 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอบคุณ คุณ พงศ์เลิศ มากนะครับที่เข้ามาใช้บริการและเลือกใช้บริการ Professional Clear Coat Zealing Packageที่ Wax Clinic

ขออนุญาต ลงรูปให้เพื่อนๆ ได้ดูรถหน่อยนะครับ

ธนา
Wax Clinic

tonn
Little Star
Little Star

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 10, 2009
ตอบ: 17

ตอบตอบ: อาทิตย์ เมย. 26, 2009 5:51 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอถามนิดหนึ่งครับ ถ้าทำProfessional Clear Coat Zealing เสร็จแล้วเจอฝนเลยจะเป็นอะไรไหมครับ
b_bomb66
Little Star
Little Star

เข้าร่วมเมื่อ: Jun 03, 2009
ตอบ: 34

ตอบตอบ: ส. มิย. 06, 2009 11:26 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอถามหน่อยครับ ช่วงนี้ฝนตกบ่อย ผมผึ่งออกรถมาควรไปเคลือบสีเลยดีมั้ยคับหรือรอให้ผ่านช่วงฝนไปก่อน Question Question Question
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ Yahoo MSN
waxclinic
Freshy Star
Freshy Star

ตอบตอบ: พฤ. มิย. 11, 2009 5:45 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ตามความเข้าใจหลายๆ คนคิดว่า ฝนตกแล้วจะล้างรถ หรือ เคลือบสีไปทำไม เพราะว่าเวลาล้างแล้วเดี๋ยวก็ฝนตกอีก

แต่ความเป็นจริงแล้ว ฝนที่ตกลงมาแต่ละครั้งเวลาผ่านชั้นบรรยากาศลงมาแน่นอนมันต้องผ่านเอาฝุ่นละออง มลภาวะต่างๆลงมา เวลาตกลงบนผิวสีรถหรือตามท้องถนนทั่วๆไป เวลารถต้องวิ่งลุยน้ำผ่าน มันก็จะโดนผิวสีรถแน่นอน ยิ่งไม่ล้างรถ พอเวลาเจอแดด รถก็จะเป็นคราบน้ำฝนได้ง่าย ทั้งผิวสีรถยนต์ และ กระจกรถยนต์ก็จะเป็นคราบน้ำ รถบางคันสีเข้มพอเวลาน้ำฝนแห้งจะเห็นเป็นวงๆคราบขาวๆ ปล่อยไว้นานๆ จะล้างไม่ค่อยออก เวลาจะเอาคราบเหล่านี้ออกทีก็ค่อนข้างยาก และ แน่นอนค่าใช้จ่ายตามมาก็จะสูง (คือต้องขัดลบรอยคราบน้ำ) แต่ถ้ารถที่เคลือบสีเป็นประจำผิวสีของรถก็จะได้รับการปกป้องจากคราบน้ำเหล่านี้ คราบต่างๆเวลาเกิดก็จะเกิดบนผิวแว็กซ์น้ำยาเคลือบสีที่เราเคลือบไว้ เวลาล้างรถคราบก็จะออกได้ง่าย หรือ ใช้น้ำยาทำความสะอาดผิวสีบางตัว ก็สามารถเอาคราบน้ำเหล่านี้ออกได้ไม่ยากนัก

สรุปง่ายเลยครับ หน้าฝนนั้น ล้างรถ หรือ เคลือบสีเป็นสิ่งที่จำเป็นหากอยากจะดูแลผิวสีรถของคุณให้ดูเหมือนรถใหม่ ครับ
เคลือบบ่อยแค่ไหนช่วงหน้าฝน ???
- อย่างน้อยที่สุด เดือนละครั้ง ก็ยังดีครับ แต่หากมีกำลังทรัพย์จะบ่อยกว่านั้นก็ไม่เป็นไรครับ กลับให้ผลดีต่อผิวสีรถของคุณด้วยครับ ชั้นแว็กซ์ในการปกป้องผิวสีก็จะหนาขึ้นด้วยครับ

ธนา
Wax Clinic
Godzillakid
Little Star
Little Star

เข้าร่วมเมื่อ: Jan 23, 2010
ตอบ: 11

ตอบตอบ: พ. กพ. 03, 2010 8:01 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอถามหน่อยครับ

หากในกรณีรถต้องเจอฝุ่นเยอะๆ สามารถเคลือบสีประเภทไหนได้บ้าง อยากได้ตรงกับความต้องการครับ

ขอบคุณมากครับ

เน
isavara

เข้าร่วมเมื่อ: Oct 21, 2009
ตอบ: 1290

ตอบตอบ: ศ. กพ. 05, 2010 10:54 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Godzillakid บันทึก:
ขอถามหน่อยครับ

หากในกรณีรถต้องเจอฝุ่นเยอะๆ สามารถเคลือบสีประเภทไหนได้บ้าง อยากได้ตรงกับความต้องการครับ

ขอบคุณมากครับ

เน

ขออนุญาติตอบนะครับ ถ้าติดปัญหาที่ฝุ่นอย่างเดียว ม่ะได้สนอย่างอื่นให้เลือกเคลือบผิวที่เคลือบแล้วลื่นๆอ่ะครับฝุ่นจะติดน้อย พวกซินเทติก Idea
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    NewAltisClub.com หน้ากระดานข่าวหลัก » Star Spa ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนนี้  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้า 5 จากทั้งหมด 6

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้