This text is replaced by the Flash movie.

Webboard
ข่าวสาร และกิจกรรม
++Star Activity
++Star Sports
----Star Football
----Star Badminton
----Star Bowling
----Star Snooker
เว็บบอร์ด
++Star Talk
++Star Sound
++Star Show
++Star Tips
++Star Tech Consult
++Star Spa
++Star Gas LPG
++Star Gas CNG
++Star Tour
คลาสสิฟายด์
+Star Car Classified
+Star NonCar Classified
ความรู้จากคำถาม
+++Ask Guru by e-Toyotaclub
เบาะหนัง
Altis ราคา
รับทำ SEO
เช็คราคา รถใหม่
แบบสำรวจ
ท่านชอบสีรถ new altis สีไหนมากที่สุดครับ

Silver Metallic
Medium Silver Metallic
Grey Metallic
Beige Metallic
Greyish Blue Metallic
Black Mica
White

ผลสำรวจ
แบบสำรวจอื่นๆ

จำนวนผู้ลงคะแนน: 31222
คำแนะนำ: 389
สมาชิก
หมายเลข IP ของคุณ 54.82.144.55

สมัครสมาชิก
ลืมรหัสผ่าน

ชื่อเรียก:
รหัสผ่าน:

สถิติสมาชิก
สมาชิกคนล่าสุด : Prodrive
สมาชิกทั้งหมด : 23,794

ผู้ที่กำลังใช้งาน : 274
บุคคลทั่วไป : 264
สมาชิก : 10

New Altis Brochure
ลงโฆษณา
Nvyangyont
Master Light
FLAZHAUTOGAS
VRP Engineering Gas
waxclinic
Bridgestone
Siamseat
siamseat
ราคาน้ำมันวันนี้
Sponsor
ขอขอบคุณ
ผู้สนับสนุน
การแข่งขัน
ฟุตบอล

NewAltisClub.com :: ดูกระทู้ - อยากรู้ทำไมถึงซื้อ Corolla กัน???

คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว
คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว
ค้นหา
ค้นหา
รายนามสมาชิก
รายนามสมาชิก
กลุ่มผู้ใช้งาน
กลุ่มผู้ใช้งาน
ข้อมูลส่วนตัว
ข้อมูลส่วนตัว
เข้าระบบ
เข้าระบบ
เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ
เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ
NewAltisClub.com หน้ากระดานข่าวหลัก » Star Talk

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้
อยากรู้ทำไมถึงซื้อ Corolla กัน??? ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
Corollat
Little Star
Little Star

เข้าร่วมเมื่อ: Aug 20, 2012
ตอบ: 1

ตอบตอบ: จ. สค. 20, 2012 4:31 pm    ชื่อกระทู้: อยากรู้ทำไมถึงซื้อ Corolla กัน??? ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ที่ซื้อกัน เพราะเหตุผลอะไรบ้าง ทำไมถึงไม่ใช้ Civic ครับ

ค้นหาข้อมูล เพื่อประกอบการตัดสินใจ

ขอบคุณครับ
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
juon_x
Senior Star
Senior Star

เข้าร่วมเมื่อ: Aug 01, 2011
ตอบ: 701

ตอบตอบ: จ. สค. 20, 2012 5:11 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เพราะเป็น 1.8 trd ผมถึงซื้อ คุ้มกว่า (ในมุมมองส่วนตัวนะ) ตัวก่อนๆ ผมว่ามันยังไม่โดน มาโดนตัวนี้แหละ(ใจจริงชอบ cruze มากกว่า แต่เหนื่อยกับศูนย์เชฟ ในคันก่อนเลยขอแยกทาง) ที่ไม่เอา ซีวิค เพราะผมไม่ชอบครับ ซีวิคสวยมั้ย สวยครับมันสวยทุกๆจุดเลยครับ แต่พอเอามารวมกัน มันกลายเป็นเกร่อครับ แต่ละจุดมันแข่งกันสวย มันไม่สวยแบบกลมกลืนอ่ะ

NAC 1709
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
original_classic_man
Junior Star
Junior Star

เข้าร่วมเมื่อ: Jun 24, 2012
ตอบ: 322

ตอบตอบ: จ. สค. 20, 2012 5:43 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ซีวิคมันสวยหรู ไม่เหมาะกับคนอย่างผมครับ
ATLIS TRD มันสวยและเท่ เหมาะสำหรับคนเท่ๆ แบบผมครับ
พูดได้เลยว่า ผมรอซีวิคโฉมใหม่ออกมา ลองไปนั่งแล้ว ยืนข้างๆก็แล้ว มันไม่ใช่ตัวผมครับ แล้วอีกอย่าง จอที่แถมมากับรถ ก็เอียงมาทางคนขับมากเกินไป นึกถึงการใช้งานจริงแล้ว ขับรถคงไม่มีเวลาดูจอสักเท่าไหร่ ผมนึกถึงดีไซน์และการใช้งานเป็นหลัก ของแบบนี้แล้วแต่คนจะคิดนะครับ
สุดท้าย มาจบที่ตัว TRD Smile Smile Smile

artat
Junior Star
Junior Star

เข้าร่วมเมื่อ: Jun 25, 2012
ตอบ: 304

ตอบตอบ: จ. สค. 20, 2012 5:57 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เป็นคำถามที่ใครหลายๆคนถามผม ว่าทำไมอยู่ๆมาใช้altis ทั้งๆที่ผมเป็นสาวกมิตซูมาเป็น10ปี
ก่อนไปซื้อaltisผมจองEXไว้แล้ว นัดรับรถกันแล้วแต่โดนเลื่อน ผมโดนเลื่อนถึง2ศูนย์
ยอมรับว่าโกรธมาก วันโดนเลื่อนนัดครั้งที่2ผมหาเบอร์ศูนย์โตโยต้าเลย โทรถามว่ามีรถไหม
ศูนย์บอกว่ามี ก่อนโทรก็ได้มองๆaltisไว้ก่อนแล้วแต่เฉยๆ จนได้โทรไปศูนย์บอกว่ามีรถ ออกได้เลย
ผมไปวันนั้นเลยครับ ไปจองเงิน แล้วอีก3วันมารับรถ แต่มันแปลกมากๆครับ
พอผมได้ใช้รถaltisมาระยะนึง ประมาณ2000โล ผมก็มาตั้งคำถามกับตัวเอง ว่าเราโชคดีน่ะที่ได้ใช้รถดีๆแบบนี้
เล่าไปซะยาวเลย นอกประเด้น มาตอบคำถาม จขกท. ก่อนว่าทำไมไม่เอาCivic
ผมไม่รู้ว่าคนอื่นเป็นไหม แต่ผมสังเกตุว่าคนที่ใช้ฮอน_้า พอเปิดประตูลงมา
มันดูแปลก เหมือนตัวเองเป็นมนุษต่างด้าว กรุขับฮอน_้าน่ะเว้ย ผมก็เลยไม่ชอบ กลัวเป็นแบบนั้น
ตอนนี้ ถ้าใครมาถามผมว่าออกรถอะไรดี ผมเชื่อว่าท่านหลายๆก็คงตอบเหมือนผม.....?

Junior Star
Junior Star

เข้าร่วมเมื่อ: Feb 23, 2008
ตอบ: 328

ตอบตอบ: จ. สค. 20, 2012 6:31 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ผมมองถึงเรื่องอะไหล่ที่ราคาถูกกว่าเจ้าอื่น ศูนย์บริการเยอะ ความคุ้มค่าของรถที่จะมีในระยะยาวกับเรา เข้าไปใน PAntip ทีไรจะทะเลาะกันทุกที บางก็ว่า Honda ดี Toyota ดี นานาจิปาถะครับ ซื้อรุ่นไหนที่เราชอบและมีความสุขกับสิ่งที่เราได้มาครอบครองก็พอครับ
ceberos
Be Your Own Star

เข้าร่วมเมื่อ: Jun 27, 2011
ตอบ: 1304

ตอบตอบ: จ. สค. 20, 2012 8:40 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

อย่างเดียวเลย คือ มันทำ Taxi เจอคนสามารถซ่อมให้ได้เยอะ และราคาถูก อนาคตวางแผนไว้ว่า เครื่องพังเมื่อไหร่ ยกลงใหม่ เครื่องแรงๆมีเยอะ ถึงกล้าติดแก๊ส อย่าง nissan tida บ่าวาวล์บางแท้ ไม่ทนแก๊ส

ex ศูนย์ใกล้บ้านไม่มี แถมแสบอีก

honda ไม่ทนแก๊สกว่า toyo เช่นกัน +กับ0แถวบ้านแม่มเฮงซวยเช่นกัน กลัวปัญหาต๊อก ๆ

มาสด้าตอนจะไปจอง ขายแค่2.0 แต่ก็กำลังจะเอาละ มาถามคนรอบข้างเขาบอกว่า เกียร์ 5สปีดที่เพิ่มมาแค่อย่างเดียว ไม่ได้ทำให้มันขับดีขึ้น เครื่องยังเป็น Block เก่า ที่โคตรจะโบราณและไม่แรง

Cruze เหมือนกัน พี่ทำงานวิริยะ มีDealer เป็นของวิริยะมี คนข้างในยังไม่แนะนำเพราะแม่มงี่เง่ามาก อะไหล่แพง Ford focus ถ้าคิดจะซื้อต้อง TDCI เท่านั้นแต่อย่างว่า กิตติศัพท์มันหนาหูเหลือเกิน

ที่กล่าวมา กล้าพูดเลยว่าขับดีกว่า Altis เวลาควบคุม เทโค้ง พอดีจำคำเขามาว่า ทำรถแรงมันยากและจบยาก แต่ทำรถให้ขับดี เลี้ยวดี มันง่าย และใช้เงินน้อยกว่า จึงเป็นเหตุให้เลือก altis Wink
odd21907
Little Star
Little Star

เข้าร่วมเมื่อ: Dec 22, 2010
ตอบ: 58

ตอบตอบ: จ. สค. 20, 2012 8:43 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Toyota Corolla เริ่มผลิต คศ. 1966 ถึง คศ.- ขายไปแล้วกว่า 35,000,000 คัน นั้นคือรุ่นรถที่ขายดีที่สุดในโลกนั้นเอง Embarassed
neungnine
Junior Star
Junior Star

เข้าร่วมเมื่อ: Mar 21, 2012
ตอบ: 336

ตอบตอบ: จ. สค. 20, 2012 8:45 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ง่ายๆครับ ซื้อมาใช้มิใช่ซื้อมาซ่อม Very Happy Very Happy Very Happy
ceberos

เข้าร่วมเมื่อ: Jun 27, 2011
ตอบ: 1304

ตอบตอบ: จ. สค. 20, 2012 9:10 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

odd21907 บันทึก:
Toyota Corolla เริ่มผลิต คศ. 1966 ถึง คศ.- ขายไปแล้วกว่า 35,000,000 คัน นั้นคือรุ่นรถที่ขายดีที่สุดในโลกนั้นเอง Embarassed

Hyundai elantra จ่อตูดแล้วนะฮะ เคยจำได้ว่า ห่างกันแค่ 1หมื่นคันเท่านั้น ^^ บ้านถ้า ฮุนไดกระโดดมาทำดีๆ แบบ พวกญี่ปุ่นได้เสียตังแน่ ๆ มันออกแบบได้สวยงามแท้ Embarassed
art044
Freshy Star
Freshy Star

เข้าร่วมเมื่อ: Feb 25, 2011
ตอบ: 242

ตอบตอบ: จ. สค. 20, 2012 11:05 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ซีวิคศูนย์ยิ่งครับ ไม่ง้อคนซื้อ ดาวน์แพงไม่มีเงินดาวน์ตามที่เรียกก็เรื่องของ..... ประมาณนั้น ที่สำคัญคนส่วนใหญ่น่าจะมองดังนี้ครับ โตโย ศูนย์เยอะ อะใหล่หาง่าย อู่นอกซ่อมได้ อะใหล่ก๊อปราคาถูกก็เยอะ ขายต่อราคาดีแถมขายง่ายอีก ซ่อมถูกว่าซีวิค Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
Tossapol_Oct
Little Star
Little Star

เข้าร่วมเมื่อ: Aug 15, 2012
ตอบ: 85

ตอบตอบ: จ. สค. 20, 2012 11:25 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ผมอยากลอง 7 เกียรครับ เหตุผลก็มีแค่นี้ Cool
oneOne
Freshy Star
Freshy Star

เข้าร่วมเมื่อ: Jun 14, 2012
ตอบ: 132

ตอบตอบ: อ. สค. 21, 2012 8:51 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ทำไมถึงซื้อ Corolla Question

Altis ไม่เคยอยู่ในสมอง Embarassed
จะเปลี่ยนรถคันต่อไปต้อง Civic เท่านั้น Cool
แต่ Ex จัดเต็มก็สวยอยู่นา Razz ที่บ้านไม่ชอบมิตซู
สุดท้าย Civic FB เข้าวิน Evil or Very Mad วันไปดูรถที่โชว์รูม Surprised
หันไปหาพ่อ ... Altis 1.8 TRD นะพ่อนะ Shocked

ป.ล. ยิ่งรู้จัก ยิ่งรักเธอ จริงๆ นะ Idea

ไม่ทำอะไรก็โดน ถึงจะทำก็โดน
สู้เกินไปก็โดน ถอยเกินไปก็โดน
แล้วยังไงต่อไป แล้วจะเอายังไง !!!
tum9tum
Senior Star
Senior Star

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 05, 2011
ตอบ: 634

ตอบตอบ: อ. สค. 21, 2012 10:21 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ชอบภายนอกตัว MC ชอบภายในสีดำ ชอบคอนโซลแบบเรียบๆ หน้าปัดเรืองแสง และที่สำคัญกะจะติดแก๊ส เลยเปลี่ยนจากนิวซิตี้เป็นอัลติสอ่ะครับ อ่อ แล้วที่สำคัญคือมันโหลดีครับ ก่อนหน้าใช้รถแบบนานๆ เห็นคัน แต่เบื่อตอนซ่อม ตอนนี้ ความคิดเปลี่ยน ชอบที่เห็นซ้ำๆ เยอะๆ อุ่นใจดี

เคยใช้มาหลายยี่ห้ออยู่ ผมว่าอัลติสก็โอนะ แต่คนที่เคยนั่งแต่แท็กซี่ พอมานั่งรถผมก็จะแปลกใจ ข้างในดูดี ช่วงล่างเดิมๆ ที่สภาพดีๆ มันก็ขับดี ครับ

ซีวิคก็สวยสำหรับรุ่นเก่านะครับ แต่รุ่นใหม่นึกว่าซิตี้ไมเนอร์เชนจ์ ด้านในสีแปลกๆ หนังสีเหมือนโรตีใส่นม เครือ่งก็ไม่แรงเหมือนที่คิด แต่จอสวยดี อลังการ ล้ำมาก ถ้าภายในสีดำ คงดูดีอย่างรุนแรง แต่ที่สำคัญเสียวปัญหาดีเฟ็กต่างๆ ที่ได้ยินว่าเยอะกว่าอัลติสอีกอ่ะครับ

แต่ทุกรุ่นทุกแบบ แล้วแต่ชอบครับ ซื้อเพราะถูกใจ ผิดพลาดยังไง ก็ทำใจได้ง่ายกว่า 555

streetballza
Little Star
Little Star

เข้าร่วมเมื่อ: Aug 10, 2012
ตอบ: 10

ตอบตอบ: อ. สค. 21, 2012 10:23 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ซื้อง่ายขายคล่องครับ ผมเปลี่ยนรถทุก2-3ปี เบื่อง่าย Very Happy
ProAltis
Little Star
Little Star

เข้าร่วมเมื่อ: Nov 08, 2010
ตอบ: 26

ตอบตอบ: อ. สค. 21, 2012 12:22 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ถ้ามีรุ่น XRS คงจะดีไม่น้อยเลยสำหรับรุ่นนี้
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    NewAltisClub.com หน้ากระดานข่าวหลัก » Star Talk ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้า 1 จากทั้งหมด 3

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้