This text is replaced by the Flash movie.

Webboard
ข่าวสาร และกิจกรรม
++Star Activity
++Star Sports
----Star Football
----Star Badminton
----Star Bowling
----Star Snooker
เว็บบอร์ด
++Star Talk
++Star Sound
++Star Show
++Star Tips
++Star Tech Consult
++Star Spa
++Star Gas LPG
++Star Gas CNG
++Star Tour
คลาสสิฟายด์
+Star Car Classified
+Star NonCar Classified
ความรู้จากคำถาม
+++Ask Guru by e-Toyotaclub
เบาะหนัง
Altis ราคา
รับทำ SEO
เช็คราคา รถใหม่
แบบสำรวจ
ท่านชอบสีรถ new altis สีไหนมากที่สุดครับ

Silver Metallic
Medium Silver Metallic
Grey Metallic
Beige Metallic
Greyish Blue Metallic
Black Mica
White

ผลสำรวจ
แบบสำรวจอื่นๆ

จำนวนผู้ลงคะแนน: 31204
คำแนะนำ: 383
สมาชิก
หมายเลข IP ของคุณ 54.90.227.32

สมัครสมาชิก
ลืมรหัสผ่าน

ชื่อเรียก:
รหัสผ่าน:

สถิติสมาชิก
สมาชิกคนล่าสุด : VeSave
สมาชิกทั้งหมด : 23,740

ผู้ที่กำลังใช้งาน : 234
บุคคลทั่วไป : 233
สมาชิก : 1

New Altis Brochure
ลงโฆษณา
Nvyangyont
Master Light
FLAZHAUTOGAS
VRP Engineering Gas
waxclinic
Bridgestone
Siamseat
siamseat
ราคาน้ำมันวันนี้
Sponsor
ขอขอบคุณ
ผู้สนับสนุน
การแข่งขัน
ฟุตบอล

NewAltisClub.com :: ดูกระทู้ - วันนี้ลองปลดล็อค DVD TRD ครับ

คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว
คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว
ค้นหา
ค้นหา
รายนามสมาชิก
รายนามสมาชิก
กลุ่มผู้ใช้งาน
กลุ่มผู้ใช้งาน
ข้อมูลส่วนตัว
ข้อมูลส่วนตัว
เข้าระบบ
เข้าระบบ
เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ
เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ
NewAltisClub.com หน้ากระดานข่าวหลัก » Star Talk

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้
วันนี้ลองปลดล็อค DVD TRD ครับ
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
3BUGS
Little Star
Little Star

เข้าร่วมเมื่อ: May 11, 2012
ตอบ: 12

ตอบตอบ: อาทิตย์ มิย. 10, 2012 10:42 pm    ชื่อกระทู้: วันนี้ลองปลดล็อค DVD TRD ครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ลองทำตามคำแนะนำ ในนี้แหละครับ ตาม link นี้เลย http://www.newaltisclubthailand.com/index.php?topic=633.0 ผมอยากจะแชร์สิ่งที่เจอเวลารื้อครับ

อย่างแรกเลยครับ เวลาดึงช่องแอร์ ต้องใช้แรงมากตามที่พี่เขาบอก แต่ถ้าแรงมากให้ระวังสายต่อของสวิทช์ไฟฉุกเฉิน ครั้งแรกผมดึงไม่มีปัญหา แต่ผมต้องประกอบกลับไปก่อนเสร็จเพราะต้องใช้รถ พอดึงอีกครั้ง เกิดแรงไป pin เลยหลุดจาก connector Crying or Very sad โชคดีที่ทำงานเป็นงานเกี่ยวกับ cable เลยมีเครื่องมีอแก้ไข Evil or Very Mad

อันที่สอง ผมพบว่าสาย 2mm อาจจะใหญ่เกินไป โดยเฉพาะกับท่อหด 2.5mm รถผมสายกราวด์สีดำน่าจะมีขนาดซัก 1mm ท่อหดใหญ่มากจึงหดไม่พอดีกับของเดิม เลยต้องกลับไปวิธีดั้งเดิมครับ เทปพันสายไฟ Smile

อันที่สาม ไอ้น๊อตเบอร์ 10 นั่นแหละ ตำแหน่งมันอยู่ค่อนข้างลึก เครื่องมือผมไม่เหมาะสม เลยต้องเสียเวลาไปหาซื้อบล็อกยาว Confused เพราะฉะนั้นก่อนท่านจะรื้อ ลองดูก่อนว่ามีบล็อกยาวไหม???

สุดท้ายจบได้ด้วยดีครับ ดู DVD ได้ตามที่คาดหวัง วิธีทำไม่ยาก ลองได้เลย ไม่ต้องกลัว หรือไม่กล้า ดีกว่าไปเสียค่าวิชาเป็นร้อยๆ บาท ของผมค่าใช้จ่ายสูงหน่อย เพราะหัวแร้งเสีย ซื้อใหม่ บล็อกยาวไม่มี ซื้อใหม่ เลยเสียค่าใช้จ่ายทั้งหมดราวๆ 260 บาท Arrow Embarassed
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
kamol
Be Your Own Star

เข้าร่วมเมื่อ: Jul 02, 2011
ตอบ: 3028

ตอบตอบ: อาทิตย์ มิย. 10, 2012 11:06 pm    ชื่อกระทู้: Re: วันนี้ลองปลดล็อค DVD TRD ครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เก่งมากเลยค่ะคุณ3BUGS สามารถปลดล๊อคเองได้ Idea
ถือโอกาสขออนุญาตคุณ 3BUGS ใครปลดล๊อครุ่นนี้ได้บ้างคะช่วยชี้ทางด้วยค่ะ Shocked Shocked

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
ES
Junior Star
Junior Star

เข้าร่วมเมื่อ: May 21, 2011
ตอบ: 452

ตอบตอบ: อ. มิย. 19, 2012 1:18 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ยินดี ด้วยครับ กระทู้ผมเอง จากเว็บเพื่อนบ้าน อิอิ

ส่วนของ คุณ kamol ลองรื้อดูครับ ไม่น่าจะต่างกันมากครับ เป็นของรถรุ่นไหนครับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
kamol

เข้าร่วมเมื่อ: Jul 02, 2011
ตอบ: 3028

ตอบตอบ: ส. มิย. 23, 2012 7:08 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ES บันทึก:
ยินดี ด้วยครับ กระทู้ผมเอง จากเว็บเพื่อนบ้าน อิอิ

ส่วนของ คุณ kamol ลองรื้อดูครับ ไม่น่าจะต่างกันมากครับ เป็นของรถรุ่นไหนครับ

เห็นว่าเป็นรุ่นที่พี่โตเขาใส่ใน yaris ค่ะคุณ ES อยากปลดล๊อคเหมือนกันแต่ทำไม่เป็น อีกอย่างศูนย์คงไม่ทำให้ด้วย(ติดจากศูนย์ค่ะ) Shocked
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
juon_x
Senior Star
Senior Star

เข้าร่วมเมื่อ: Aug 01, 2011
ตอบ: 701

ตอบตอบ: อ. มิย. 26, 2012 11:57 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

kamol บันทึก:
ES บันทึก:

เห็นว่าเป็นรุ่นที่พี่โตเขาใส่ใน yaris ค่ะคุณ ES อยากปลดล๊อคเหมือนกันแต่ทำไม่เป็น อีกอย่างศูนย์คงไม่ทำให้ด้วย(ติดจากศูนย์ค่ะ) Shocked

ของผม ไปติดตั้งตัวเปิดฝากระโปรงท้ายด้วยรีโมท แล้วก้อ พับกระจกอัตโนมัตเวลาล๊อกรถ ทางร้านเขาทำการปลดล๊อก ดีวีดี ให้ฟรีครับ แต่ถ้าไม่ได้ติดพวกนี้ เขาคิดค่าปลด 400 ครับ ดีนะได้มาฟรี อิอิ Very Happy
Huskey
Little Star
Little Star

เข้าร่วมเมื่อ: Mar 16, 2010
ตอบ: 98

ตอบตอบ: พ. กค. 18, 2012 2:40 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

มีวิธีปลดที่เบรคมือมั้ยครับ เห็นเค้าบอกว่าง่ายกว่านิดนึงหรือป่าว ผมไม่แน่ใจครับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว MSN
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    NewAltisClub.com หน้ากระดานข่าวหลัก » Star Talk ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้