This text is replaced by the Flash movie.

Webboard
ข่าวสาร และกิจกรรม
++Star Activity
++Star Sports
----Star Football
----Star Badminton
----Star Bowling
----Star Snooker
เว็บบอร์ด
++Star Talk
++Star Sound
++Star Show
++Star Tips
++Star Tech Consult
++Star Spa
++Star Gas LPG
++Star Gas CNG
++Star Tour
คลาสสิฟายด์
+Star Car Classified
+Star NonCar Classified
ความรู้จากคำถาม
+++Ask Guru by e-Toyotaclub
เบาะหนัง
Altis ราคา
รับทำ SEO
เช็คราคา รถใหม่
แบบสำรวจ
ท่านชอบสีรถ new altis สีไหนมากที่สุดครับ

Silver Metallic
Medium Silver Metallic
Grey Metallic
Beige Metallic
Greyish Blue Metallic
Black Mica
White

ผลสำรวจ
แบบสำรวจอื่นๆ

จำนวนผู้ลงคะแนน: 31175
คำแนะนำ: 380
สมาชิก
หมายเลข IP ของคุณ 54.211.68.53

สมัครสมาชิก
ลืมรหัสผ่าน

ชื่อเรียก:
รหัสผ่าน:

สถิติสมาชิก
สมาชิกคนล่าสุด : farbe246
สมาชิกทั้งหมด : 23,590

ผู้ที่กำลังใช้งาน : 315
บุคคลทั่วไป : 310
สมาชิก : 5

New Altis Brochure
ลงโฆษณา
Nvyangyont
Master Light
FLAZHAUTOGAS
VRP Engineering Gas
waxclinic
Bridgestone
Siamseat
siamseat
ราคาน้ำมันวันนี้
Sponsor
ขอขอบคุณ
ผู้สนับสนุน
การแข่งขัน
ฟุตบอล

NewAltisClub.com :: ดูกระทู้ - คิดให้ดีก่อนใช้ngvยืนยันด้วย

คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว
คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว
ค้นหา
ค้นหา
รายนามสมาชิก
รายนามสมาชิก
กลุ่มผู้ใช้งาน
กลุ่มผู้ใช้งาน
ข้อมูลส่วนตัว
ข้อมูลส่วนตัว
เข้าระบบ
เข้าระบบ
เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ
เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ
NewAltisClub.com หน้ากระดานข่าวหลัก » Star Gas LPG

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้
คิดให้ดีก่อนใช้ngvยืนยันด้วย ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
oranman
Little Star
Little Star

เข้าร่วมเมื่อ: Oct 11, 2010
ตอบ: 4

ตอบตอบ: จ. พย. 01, 2010 8:25 pm    ชื่อกระทู้: คิดให้ดีก่อนใช้ngvยืนยันด้วย ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ผมก็เจอมาที่จังหวัดนครสวรรค์วันที่1พ.ย.2553เวลา8โมงเช้านี้เองไปรอเติมครึ่งชั่วโมงขาเข้าเด็กปั๊มเดินมาบอกว่าหมดมาบ่ายกว่าๆๆผมละเซ็งเลย

กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
oranman
Little Star
Little Star

ตอบตอบ: จ. พย. 01, 2010 8:39 pm    ชื่อกระทู้: Re: คิดให้ดีก่อนใช้ngvยืนยันด้วย ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

[quote="oranman"]ผมก็เจอมาที่จังหวัดนครสวรรค์วันที่1พ.ย.2553เวลา8โมงเช้านี้เองไปรอเติมครึ่งชั่วโมงขาเข้าเด็กปั๊มเดินมาบอกว่าหมดมาบ่ายกว่าๆๆผมละเซ็งเลย อีกรูปขาไปกทมวันเดียวกันผมไปเวลา16.00น.รอไป5นาทีเด็กปั๊มเดินมาบอกว่าหมดและยังไม่มีกำหมดมาพี่น้องครับเราจะทำไงดีกับngvที่อยากให้ประชาชนใช้กันเพื่อช่วยประเทศชาติแต่ต่างจังหวัดมีปั๊มแต่ไม่มีให้เติม

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
nikorn
Junior Star
Junior Star

เข้าร่วมเมื่อ: Sep 12, 2010
ตอบ: 328

ตอบตอบ: จ. พย. 01, 2010 8:49 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

นี่ขนาดวันจันทร์นะครับ หมดทั้งขึ้นทั้งล่องเรยเหรอครับเนี่ย ผมว่าแจ้งปัญหาไปที่ ปตท. เรยครับ ให้ช่วยแก้ปัญหาก๊าซหมดหน่อย เพื่อนๆ วิศวกรเต็ม ปตท. มาช่วยกันดูแลพวกการตลาดบ้างเถอะครับพี่น้อง Exclamation

Economic Order Quantity ตึงไปหรือเปล่าครับ คำนวณเผื่อหน่อยเถอะ ยอดออกรถ CNG กระฉูดแบบนี้ เผื่อๆ หน่อยเถอะครับ ขอร้องละ หุหุ Evil or Very Mad
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว เข้าชมเว็บไซต์
ArtAspire
Star Technic
Star Technic

เข้าร่วมเมื่อ: Jun 08, 2010
ตอบ: 6227

ตอบตอบ: จ. พย. 01, 2010 8:50 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

วันเดียวปั๊มนี้โดนสองเด้งเลย

นครสวรรค์ เป็นปั๊มแรกจากนครสวรรค์จากสิงห์บุรีไป ถ้ากำแพงเพชรกับตากปั๊มเยอะนะครับ ไม่ต้องรอมากมายขนาดนี้

toonman : gasหมดรอนานจังหวัดไหนเป็นบ้าง
http://www.newaltisclub.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=20084

อาร์ท
Laughing
oranman
Little Star
Little Star

ตอบตอบ: จ. พย. 01, 2010 9:14 pm    ชื่อกระทู้: ้น ปตท.ทำอะไรซักกอย่างไม่ใช่ดีแต่พูดนโยบายใครๆก็พูดได้ . ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ร้องเรียนทุกวันเลย1365 กด 5แต่ก็ได้คำตอบเหมื่อนเดิม2ปีกว่าๆได้ แล้วนะปตท.ไม่เห็นมีอะไรดีขึ้นยอมรับว่าปั๊มมีมากขึ้นแต่หมดไม่มีให้เติมผมว่าเป็นแนวท่อทั่วประเทศไปเลยตัดปัญหาหมดอะไรรอรถมาส่งจากแกงคอยมานครสวรรค์4ชั่วโมงกว่ารถรอเติม2ชั่วโมงกว่าๆก็หมดแล้วไม่อยากจะคิดว่าขึ้นไปทางภาคเหนือจะเป้นไงนานกว่านี้แน่นอน

auy022
Junior Star
Junior Star

เข้าร่วมเมื่อ: May 18, 2010
ตอบ: 517

ตอบตอบ: จ. พย. 01, 2010 9:31 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
เห็นใจจริงๆเลยครับ เป้นผมเห็นคิวแล้ว คงวิ่งน้ำมันอ่างเดียวและครับ รอไม่ไหวแบบนี้

แต่ปั้มแถวบ้านผมพุทธมลฑลสาย4 นี่มีอยู่สามปั้ม ชิวๆเลยครับไม่ค่อยมีคิวแต่ไม่ใช่แนวท่อนะครบ แรงดันไม่ค่อยดี ได้10โลนิดๆก็ตัดซะแล้วครับ ทั้งสามปั้มเลย แล้วก็มีอีกปั้มตรงเส้นปิ่นเกล้าออกมาจากสายสี่นดหน่อย แต่ปั้มนี้คิวเยอะตลอดเลยครับไม่เคยรอเติมครับ

แถวออฟฟิตนี่ตรงแยกพระรามเก้านี่ ถ้าไม่ใช่เวลากะของแท๊กซี่ก็คิวไม่เยอครับ แถมแรงดันดีซะด้วย 12 โลประมาณนี้ แล้วก็มีตรงเส้นสถานฑูตเกาหลี นี่ยังไม่สามารถเติมได้สักที คิวเยอะจริงๆ ขี้เกียจรอน่ะครับ เหอๆ
Dunaliella
Freshy Star
Freshy Star

เข้าร่วมเมื่อ: Mar 25, 2010
ตอบ: 248

ตอบตอบ: จ. พย. 01, 2010 10:10 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

น่าเห็นใจครับ เจอแบบนี้เซ็งแทนเลย ด้วยเหตุผลนี้แหล่ะครับ ผมเลยซื้อ 1.8G กะจะเอามาติด LPG เอง เพราะขี้เกียจเข้าคิวรอนานๆแล้วต้องลุ้นว่าจะได้เติมเปล่า
TOR25
Junior Star
Junior Star

เข้าร่วมเมื่อ: Jul 05, 2008
ตอบ: 489

ตอบตอบ: จ. พย. 01, 2010 10:12 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Dunaliella บันทึก:
น่าเห็นใจครับ เจอแบบนี้เซ็งแทนเลย ด้วยเหตุผลนี้แหล่ะครับ ผมเลยซื้อ 1.8G กะจะเอามาติด LPG เอง เพราะขี้เกียจเข้าคิวรอนานๆแล้วต้องลุ้นว่าจะได้เติมเปล่า

เห็นด้วยครับ ไม่ใช่ CNG ไม่ดีนะครับ แต่เห็นงี้แล้ว สยองเลย Arrow
proalek
Junior Star
Junior Star

เข้าร่วมเมื่อ: Aug 01, 2010
ตอบ: 495

ตอบตอบ: อ. พย. 02, 2010 12:53 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ผมก็รู้ถึงปัญหานี้ มาก่อนแล้ว ละ เลยออก 1.8 e ไปติด lpg หัวฉีด+ถังโดนัท 52 ลิตร เติมครั้งเดียววิ่งไป 400 กว่าโล รอดตัวไป
bababall
Be Your Own Star

เข้าร่วมเมื่อ: Sep 01, 2010
ตอบ: 1529

ตอบตอบ: อ. พย. 02, 2010 7:53 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ตั้งชื่อกระทู้ซะผมตกใจโหมะเลย Sad

คิดว่าเครื่องหรือรถมีปัญหาซะอีก

เฮ้อ...โล่ง
bombom
Senior Star
Senior Star

เข้าร่วมเมื่อ: Jul 18, 2010
ตอบ: 624

ตอบตอบ: อ. พย. 02, 2010 8:34 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

อย่างนี้สงสัยต้องออกมาเติมตอนดึกๆ มั๊งครับ

Wink Wink
Murd

เข้าร่วมเมื่อ: Feb 02, 2008
ตอบ: 1376

ตอบตอบ: อ. พย. 02, 2010 8:52 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

นึกว่าจะเอารูปรถแก๊สระเบิดมาให้ดูซะอีกก

ก็เสียวๆๆเหมือนกัน ในกรุงเทพฯไม่ค่อยกลัวนะ
กลัวเวลาเอาไปต่างจังหวัด แล้วไม่มีให้เติมเนี้ยสิ Exclamation Twisted Evil
nayo
Freshy Star
Freshy Star

เข้าร่วมเมื่อ: Sep 20, 2010
ตอบ: 140

ตอบตอบ: อ. พย. 02, 2010 6:47 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ตอนแรกจะเอา CNG แต่พอรู้ปัญหานี้เลยจัด LPG ดีกว่า แพงกว่าหน่อย แต่วิ่งได้เยอะกว่า แถมไม่ชอบรออะไรนาน ๆ

อีกอย่างวิ่งงาน ตจว แถว จขกท นี้เลยคับ

เอาใจช่วยทุกท่านที่ใช้ CNG คับ Laughing Laughing
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
udoso
Junior Star
Junior Star

เข้าร่วมเมื่อ: Oct 27, 2010
ตอบ: 399

ตอบตอบ: พฤ. พย. 18, 2010 5:36 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ถ้าวิ่ง ตจว NGV อาจจะไม่ใช่คำตอบครับ
แต่ถ้าอยู่ กทม. เหมือน NGV จะตอบคำถามนี้ได้ดีพอสมควรครับ
5555 เห็นรูปนึกว่า บึ้มนะนี่
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว MSN
BM
Little Star
Little Star

เข้าร่วมเมื่อ: Nov 02, 2010
ตอบ: 37

ตอบตอบ: พฤ. พย. 18, 2010 10:08 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

บ้านผมก็กำลังสร้างอยู่คับ แต่ก็ไม่ได้ใช้บริการหรอกคับเพราะผมอยู่ กทม. แต่พอกลับบ้านทีไรต้องเซ็งทุกทีเพราะไม่มีปั๊ม NGV แต่ก็คงอีกไม่นานเสร็จอะคับ
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    NewAltisClub.com หน้ากระดานข่าวหลัก » Star Gas LPG ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จากทั้งหมด 2

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้