This text is replaced by the Flash movie.

Webboard
ข่าวสาร และกิจกรรม
++Star Activity
++Star Sports
----Star Football
----Star Badminton
----Star Bowling
----Star Snooker
เว็บบอร์ด
++Star Talk
++Star Sound
++Star Show
++Star Tips
++Star Tech Consult
++Star Spa
++Star Gas LPG
++Star Gas CNG
++Star Tour
คลาสสิฟายด์
+Star Car Classified
+Star NonCar Classified
ความรู้จากคำถาม
+++Ask Guru by e-Toyotaclub
เทปกาวสองหน้า ติดรถยนต์
เบาะหนัง
Altis ราคา
รับทำ SEO
เช็คราคา รถใหม่
แบบสำรวจ
ท่านชอบสีรถ new altis สีไหนมากที่สุดครับ

Silver Metallic
Medium Silver Metallic
Grey Metallic
Beige Metallic
Greyish Blue Metallic
Black Mica
White

ผลสำรวจ
แบบสำรวจอื่นๆ

จำนวนผู้ลงคะแนน: 31091
คำแนะนำ: 364
สมาชิก
หมายเลข IP ของคุณ 54.204.67.26

สมัครสมาชิก
ลืมรหัสผ่าน

ชื่อเรียก:
รหัสผ่าน:

สถิติสมาชิก
สมาชิกคนล่าสุด : spshockup
สมาชิกทั้งหมด : 23,174

ผู้ที่กำลังใช้งาน : 266
บุคคลทั่วไป : 248
สมาชิก : 18

New Altis Brochure
ลงโฆษณา
Nvyangyont
Master Light
FLAZHAUTOGAS
VRP Engineering Gas
waxclinic
Bridgestone
Siamseat
siamseat
ราคาน้ำมันวันนี้
Sponsor
ขอขอบคุณ
ผู้สนับสนุน
การแข่งขัน
ฟุตบอล

NewAltisClub.com :: ดูกระทู้ - รายงานตัวครับ อัลติส 1.8 G สีขาว สุด สุด เลยครับ

คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว
คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว
ค้นหา
ค้นหา
รายนามสมาชิก
รายนามสมาชิก
กลุ่มผู้ใช้งาน
กลุ่มผู้ใช้งาน
ข้อมูลส่วนตัว
ข้อมูลส่วนตัว
เข้าระบบ
เข้าระบบ
เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ
เข้าระบบเพื่อตรวจข่าวสารส่วนตัวของคุณ
NewAltisClub.com หน้ากระดานข่าวหลัก » Star Show

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้
รายงานตัวครับ อัลติส 1.8 G สีขาว สุด สุด เลยครับ
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
modtanoi
Little Star
Little Star

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 09, 2010
ตอบ: 8

ตอบตอบ: อาทิตย์ เมย. 25, 2010 12:30 pm    ชื่อกระทู้: รายงานตัวครับ อัลติส 1.8 G สีขาว สุด สุด เลยครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เพิ่งได้รถมาครับ หลังจากไปงานมอรเตอร์โชว์ เจอเซล น่ารัก จายยย...ดี ให้ของแถมเพียบเลย ทั้ง สเกิร์ต สปอยเลอร์ พรมปูพื้น ยางรองพื้น ยางรองด้านหลัง สัญญาณถอยหลัง ไฟตัดหมอก พรอมปูคอลโซล ลายไม้ ฯลฯ เซลน่ารักชื่อ "บอล" ศูนย์โตโยต้า มหานคร ประชาชื่น
มีข้อสงสัยนิดเดียวว่า เติมน้ำมัน E 20 ต้องรอให้น้ำมัน 91 แกสโซฮอล หมดถังก่อนรึเปล่า แล้วเครื่องจะมีปัญหาไหม หากใช้ E 20 ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ

กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
saiyokenoi
Star Asst. Leader

เข้าร่วมเมื่อ: Jan 09, 2009
ตอบ: 34867

ตอบตอบ: อาทิตย์ เมย. 25, 2010 12:31 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เซลส์ไม่แถมเบอร์โทรมาด้วยหรอครับ Razz Razz ยินดีด้วยครับ ขอให้มีความสุขกับการขับรถนะครับ Idea Idea Laughingส่วนการเติม E 20 เข้าไปผสมไม่น่าจะมีปัญหานะครับ เห็น E 20 เพื่อนๆ ก็ใช้กันอยู่เยอะ ถ้าในคู่มือและที่ตรงฝาถังบอกว่าใช้ได้ ก็ใช้ได้เลยครับ
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ MSN
kung_thekop
Star Staff
Star Staff

เข้าร่วมเมื่อ: Nov 30, 2009
ตอบ: 7601

ตอบตอบ: อาทิตย์ เมย. 25, 2010 3:31 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

saiyokenoi บันทึก:
เซลส์ไม่แถมเบอร์โทรมาด้วยหรอครับ Razz Razz ยินดีด้วยครับ ขอให้มีความสุขกับการขับรถนะครับ Idea Idea Laughingส่วนการเติม E 20 เข้าไปผสมไม่น่าจะมีปัญหานะครับ เห็น E 20 เพื่อนๆ ก็ใช้กันอยู่เยอะ ถ้าในคู่มือและที่ตรงฝาถังบอกว่าใช้ได้ ก็ใช้ได้เลยครับ

ตามน้าหมูมาอีก1เสียงครับ ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ บางคน อี20มาทุกถังเลยก็มีครับ

ยินดีด้วยกับรถใหม่ +ของแถมเยอะ+เซลล์ใจดี Idea Idea Idea
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
saiyokenoi

เข้าร่วมเมื่อ: Jan 09, 2009
ตอบ: 34867

ตอบตอบ: อาทิตย์ เมย. 25, 2010 7:19 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ดูอีกรอบ ภายในสวยดีแฮะ Idea
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ MSN
Peem
Senior Star
Senior Star

เข้าร่วมเมื่อ: Sep 07, 2009
ตอบ: 641

ตอบตอบ: อาทิตย์ เมย. 25, 2010 8:40 pm    ชื่อกระทู้: /// ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เข้ามาร่วมแสดงความยินดี ตามประเพณีครับ
Smile
สำหรับคำแนะนำก็คงจะเป็นไปตามที่พี่ๆเขาแนะนำ
อัลติสใช้งานง่าย ขับดี ไม่มีปัญหา
ขอให้ขับรถอย่างปลอดภัยนะครับ Cool

สีขาวที่ว่าเด่นแล้ว +ป้ายแดง เพิ่มความเด่นเข้าไปอีก
Idea
neo_007
Junior Star
Junior Star

เข้าร่วมเมื่อ: Mar 24, 2010
ตอบ: 325

ตอบตอบ: อาทิตย์ เมย. 25, 2010 10:47 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

มาแสดงความยินดีด้วยคนครับผม แต่ของผมก้อ 1.8G เหมือนกัน พวงมาลัยเป็นลายไม้ครับผม ถ้าเป็นลายไม้จะเท่ห์ขึ้นกว่านี้อีกเยอะครับผม
modtanoi
Little Star
Little Star

ตอบตอบ: จ. เมย. 26, 2010 10:50 am    ชื่อกระทู้: ขอบคุณครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เบอร์เซล ถ้าผมลงในบอร์ด เจ้าตัวเค้าคงไม่ว่านะครับ ชื่อน้องบอลนะครับ เซล โตโยต้ามหานคร ประชาชื่น นะครับ 089-1135269 วันไปรับรถ น้องเค้าเหงื่อเต็มตัวเลย กำลังติดป้ายแดงให้ แล้วก้อขัดรถให้ด้วย เห็นแล้วประใจเลยครับ
chetchet
Be Your Own Star

เข้าร่วมเมื่อ: Nov 03, 2009
ตอบ: 2451

ตอบตอบ: จ. เมย. 26, 2010 11:04 am    ชื่อกระทู้: Re: ขอบคุณครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

modtanoi บันทึก:
เบอร์เซล ถ้าผมลงในบอร์ด เจ้าตัวเค้าคงไม่ว่านะครับ ชื่อน้องบอลนะครับ เซล โตโยต้ามหานคร ประชาชื่น นะครับ 089-1135269 วันไปรับรถ น้องเค้าเหงื่อเต็มตัวเลย กำลังติดป้ายแดงให้ แล้วก้อขัดรถให้ด้วย เห็นแล้วประใจเลยครับ

ยินดีต้อนรับครับ อย่าลืม LINK พวกนี้นะครับ
Running number for MEMBER
http://www.newaltisclub.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=127

Sticker for MEMBER
http://www.newaltisclub.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=5895

E-mail for MEMBER
http://www.newaltisclub.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=8336

POLO T-Shirt for MEMBER
http://www.newaltisclub.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=13992#369863
Tony023

เข้าร่วมเมื่อ: Nov 27, 2009
ตอบ: 2707

ตอบตอบ: จ. เมย. 26, 2010 12:07 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ยินดีด้วยครับ Laughing
น้ำมันเติมผสมได้ครับ ยกเว้นe85กับดีเซล
modtanoi
Little Star
Little Star

ตอบตอบ: จ. เมย. 26, 2010 2:51 pm    ชื่อกระทู้: ขอบพระคุณทุกความเห็น ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขออขอบพระคุณทุก ๆ ความเห็นนะครับ ผมอยากจะสนับสนุนเวปบอร์ดนี้นะครับเพราะผมถือว่าได้ความรู้จากที่เวปบอร์ดนี้เยอะแยะมากมายเลยนะครับ เข้ามาซุมดูก่อนจะได้รถมานี่หลายวันแล้ว
ผมจะไปซื้อเสื้อ สติกเกอร์ และ หมวก ได้อย่างไรนะครับ เพราะไม่สะดวกซื้อทางแบงค์นะครับ
เสื้อ ผมตัวใหญ่ อยากไปลองด้วยว่าจะใส่ได้ไหม
ส่วนสติกเกอร์ นี่ก้อติดเองคงไม่ได้ เพราะสายตาเอียง สั้น ยาว ครบเซ็ทเลยอะ 5555
สติอกเกอร์ จะมีเวอร์ซั่น อื่นอีกไหมครับ หากจะออกแบบผมอยากให้ใส่คำว่า "พวกเรารักพระเจ้าอยู่หัวฯ" ด้วยได้ไหมครับ ...

อิอิ... เรื่องมากไหมเนี๊ยะ
จะสนับสนุนเวปบอร์ดนี้นะครับ
รบกวนขอสถานที่ไปซื้อของตกแต่งพวกนี้ ได้ไหมครับ
แหม่...น่าให้เซล แถมให้เน้อ 5555555555
sn
Little Star
Little Star

เข้าร่วมเมื่อ: Apr 26, 2010

ตอบตอบ: พฤ. พค. 13, 2010 9:14 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Sad รอไม่ไหวแล้วโว้ยยยยยย 1.8 E รอจะสามเดือนแล้วครับ
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้    NewAltisClub.com หน้ากระดานข่าวหลัก » Star Show ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้